Skribent: Mason Ozorio
Mason Ozorio jẹ́ onkọ̀wé tó ṣe pàtàkì àti olùdarí ojúgbà nínú àgbáyé àwọn tuntun ìmọ̀-ẹrọ àti fintech. Ó ní ìkàwé àtàwọn ẹ̀kọ́ gíga nínú ìmúlò àtinúdá ojú-ọjà láti University of Zurich, níbè tí ó ṣe amọ̀ja nínú amíkọ̀ àti iṣẹ́ owó. Pẹ̀lú ju ọdún mẹ́wàá lọ́dọọdún nínú ilé-iṣẹ́, Mason ti ṣiṣẹ́ ní pẹ̀lú QuadroTech, ilé-iṣẹ́ imọ̀ ẹrọ tó ga jùlọ tó mọ̀ fún àmọ̀ràn rẹ̀ tó dára jùlọ nínú àtúmò ìmọ̀ ìṣàkóso owó. Àwọn àfihàn rẹ̀ ti farahàn nínú ọ̀pọ̀ ìwé tó ga jùlọ, níbè tí ó ti sàlàyé àwọn àfojúsùn tó ń bẹ ní ẹ̀ka yìí àti ipa àtinúdá lórí ilé-iṣẹ́ owó. Pẹ̀lú ìkọ́ rẹ, Mason ń gbìmọ̀ láti tan ìmọ̀ sílẹ̀ nípa àyíká ti fintech tó ń yí padà, pèsè àwọn olùkà pẹlu òye jinlẹ̀ nípa àwọn imọ̀ ẹrọ tó ń dá àwa lọ́jọ́ iwájú.